5 สิ่งที่ควรพิจารณาเมื่อซื้อหลอดไฟ LED GU10
เราต้องการให้ประสบการณ์การซื้อของคุณกับขายส่งไฟ LED ให้ง่ายที่สุด ขั้นตอนการจัดซื้อหลอดไฟ LED GU10 จะต้องตรงไปตรงมา
แต่ที่จริงอาจจะเป็นทุ่นระเบิดก็ได้ ด้วยเหตุนี้ คุณควรฟังคำแนะนำของเราหากคุณไม่แน่ใจในสิ่งใด ในเวลาอันสั้น บ้านทั้งหลังของคุณจะได้รับการตกแต่ง
1. ตรวจสอบอุปกรณ์
ตรวจสอบว่าฐานที่คุณต้องการเป็นฐาน GU10 หลายครั้งที่ผู้ซื้อซื้อหลอดไฟ GU10 แทนหลอด MR16 โดยไม่ได้ตั้งใจ แม้ว่าหลอดไฟจะค่อนข้างคล้ายกัน แต่คุณไม่สามารถใช้ GU10 กับข้อต่อ MR16 ได้อย่างแน่นอน (เชื่อฉันเถอะ เราพยายามแล้ว!)
ง่ามอวบอ้วน 2 อันที่มีปลายค่อนข้างกว้างประกอบกันเป็นข้อต่อ GU10 วิธีใส่หลอดไฟเป็นวิธีที่ง่ายที่สุดในการแยกความแตกต่างระหว่างหลอดไฟทั้งสอง
ถ้ามันดันเข้าที่อย่างแน่นหนา แสดงว่าคุณมี MR16 คุณมี GU10 หากคุณต้องการดันแล้วบิด
2. ตรวจสอบขนาด
นี่เป็นสิ่งสำคัญเมื่อเปลี่ยนสปอตไลท์แบบฝังเพราะอาจมีพื้นที่ไม่เพียงพอในการติดตั้งสำหรับหลอดไฟขนาดใหญ่ อาจเป็นประโยชน์หากทราบว่าฮาโลเจนขนาดทั่วไปคือขนาด 50 x 53 มม.
LED GU10 บางรุ่นของเรายาวกว่าอย่างเห็นได้ชัด แต่ส่วนใหญ่มีขนาดเท่ากัน ก่อนที่คุณจะซื้อ ให้วัดพื้นที่ในการฟิตติ้งของคุณ คุณสามารถลงเอยด้วยการช่วยตัวเองจากปัญหามากมาย
ตรวจสอบค่า Lumen Rating 3.
หลายคนจะมองไปที่คำว่า "ลูเมน" โดยไม่เข้าใจความหมายของมัน สำหรับบุคคลที่อยู่ในกลุ่มนั้น เรามีคำอธิบายโดยละเอียดเพิ่มเติมว่าลูเมนคืออะไร
เรากำหนดอัตราลูเมนให้กับหลอดไฟแต่ละดวงตามความสว่างของหลอดไฟ เห็นได้ชัดว่าหลอดไฟจะสว่างขึ้นตามอัตราลูเมนที่มากขึ้น
คุณยังสามารถดูที่ "กำลังวัตต์เทียบเท่าหลอดไส้" ของหลอดไฟ ซึ่งจะบอกคุณว่าหลอดไส้หรือหลอดฮาโลเจนที่ LED GU10 ต้องการเปลี่ยนนั้นเป็นจำนวนวัตต์เท่าใด
เนื่องจากโดยปกติแล้ว LED จะใช้ไฟฟ้าน้อยกว่าหลอดไส้ประมาณ 90 เปอร์เซ็นต์ นี่เป็นประเด็นสำคัญที่ต้องคำนึงถึงสำหรับหลาย ๆ คน
หมายเหตุด้านข้าง: พวกมันมีอายุการใช้งานที่น่าทึ่งถึง 50,000 ชั่วโมง เนื่องจากใช้พลังงานน้อยลง! ซึ่งยาวกว่าหลอดฮาโลเจนถึง 20 เท่า และยาวกว่าหลอดฟลูออเรสเซนต์ถึง 2 เท่า
4. เลือกอุณหภูมิสี
วอร์มไวท์ (3000K) และคูลไวท์ (6000K) เป็น 2 สีหลักที่มีในหลอดไฟ LED GU10 ทั้งหมดของเรา
จุดเหล่านี้อยู่ห่างจากสเปกตรัมอุณหภูมิสีเพียงสองจุด ซึ่งแสดงความรู้สึกอบอุ่นของแสงในหน่วยเคลวิน
แต่ละสีมีผลกระทบเฉพาะต่อพื้นที่ที่ใช้ สีขาวอบอุ่นจึงดูดีในห้องต่างๆ เช่น ห้องนั่งเล่นหรือห้องนอน เนื่องจากช่วยสร้างบรรยากาศที่อบอุ่นเหมือนอยู่บ้าน
เนื่องจากแสงที่สว่างกว่าและสว่างกว่า แสงสีขาวนวลจึงเหมาะกับห้องน้ำ ห้องครัว และสำนักงานมากกว่า
เห็นได้ชัดว่านี่เป็นเพียงคำแนะนำตามความเชี่ยวชาญของเรา ส่วนใหญ่ขึ้นอยู่กับรสนิยมของแต่ละคนเช่นกัน
ไม่สามารถตัดสินใจได้? ใช้ 28-ระยะเวลาทดลองใช้ที่บ้านที่เราเสนอ หากต้องการรับเงินคืนทั้งหมด เพียงซื้อหนึ่งสีจากแต่ละสี เปรียบเทียบและส่งคืนสีที่คุณไม่ต้องการ
5. เลือกมุมลำแสง
หลอดไฟ LED GU10 ที่มีมุมลำแสงแคบ โดยทั่วไปอยู่ระหว่าง 38 องศาถึง 60 องศา ให้แสงเฉพาะจุดซึ่งเหมาะสำหรับการเน้นแสงและลักษณะเฉพาะ
มุมลำแสงกว้างซึ่งโดยทั่วไปอยู่ระหว่าง 90 ถึง 120 องศา ให้แสงที่ "ท่วมท้น" มากขึ้นซึ่งกระจายไปทั่วพื้นที่ขนาดใหญ่ ทำให้ดีขึ้นมากสำหรับแสงโดยรอบและการส่องสว่างทั่วไป
สปอร์ตไลท์ LED หรี่แสงได้ GU10
คุณสมบัติ:
● ไฟ LED แบบเอสเอ็มดี
● การปกป้องสิ่งแวดล้อมสีเขียวโดยไม่มีมลพิษจากสารปรอทและรังสี
● ช่วงอุณหภูมิในการทำงานอยู่ระหว่าง -20 องศาและ 40 องศาโดยรอบ
ข้อมูลจำเพาะ:
| ชื่อผลิตภัณฑ์ | สปอร์ตไลท์ LED หรี่แสงได้ GU10 |
| แรงดันไฟฟ้า | เอซี 185-265V |
| วัตต์ | 5W/7W |
| อุณหภูมิ | 3000K/4000K/6000K |
| มุมลำแสง | 38 องศา |
| เพาเวอร์แฟกเตอร์ | >0.5 |
| อุณหภูมิในการทำงาน(องศา) | -20 - 40 |
| ประสิทธิภาพการส่องสว่างของหลอดไฟ(lm/w) | 80 |
| แอปพลิเคชัน | ที่พักอาศัย ห้องรับแขก ห้องครัว ห้องนอน |
| อายุการใช้งาน(ชั่วโมง) | 15000 |
| รับประกัน(ปี) | 2-ปี |





